Populaires

KIVU YA KUSINI : Wapasha habari wa sabiya ushuru zaidi ya makumi mbili wanazo lazimiswa na serkali

wapasha habari katika kikao kunako hoteli touriste Picture janvier BARHAHIGA

Wapasha  habari wa mjini bukavu wame ionesha ya kuwa wa lazmishwa kulipa fidia zaidi yamkumi mbi ili weendeshe vizuri kazi za kupeprusha habari na mpigao zingin kwznye redio na telesheni.

Habari hiyo ime elezwa wakati wa kikao kilicho ongozwa na shirika la umoja wa wapasha habari wa jimboni kivu ya kusini Ijumaa hii, Agosti 21, 2020 wakati wa duka la waandishi wa habari lililoandaliwa kunako hoteli touriste ya mjini bukavi.

« Kati ya fidiya zinazo tozwa kunakuwa, ya uwanja utakapowekwa vifaa, hewa , ya matumizi, fidiya ya masafa, fidiya ya uingiliyaji, fidiya ya ofisi mgawanyiko wa vyombo vya habari na kazalika amelelza » Justin KYANGA KIONGOZI kiongozi wa shala tv na moja kati ya waongozi wa UNPC mjini bukavi

Waziri jimboni kivu a kusini ahausikaye na mambo upashajai habari SWEDDY BASILA ametangaza kuanzishwa kwa tume ya kuona jinsi ya kufanikisha mapunguzo ya ushuru kwa wanahabari.

Kulingana na SWEDY BASILA Waziri wa vyombo vya habari wa jimbo la Claude, tume hii, ambayo itawekwa kwa masaa 72, ni suluhisho la mizozo kati ya vyombo vya habari vya SUD-KIVU na mgawanyiko wa mawasiliano wa mkoa.

« Kulikuwa sura ya kutokuelewana sana kuhusu ushuru. Kwa makubaliano ya pande zote tumeazimia kuunda tume ambayo itategemea maswali yote ambayo yanachukiza kati ya watendaji wa vyombo vya habari na serikali ya mkoa. Tume hii ni tume ya ufundi. Tutachukua huduma kadhaa za kiufundi ambazo zitakuwa sehemu ya tume hii. Asasi za kiraia, CESAC, UNPC na wadau wengine katika sekta hiyo, « alisema

Kwa DARIUS KITOKA, kiongozi wa Jumuiya ya Vyombo vya Habari ya Kongo, sehemu ya SUD-KIVU, ni hisia ya kuridhika kwamba shida ya upitishaji wa vyombo vya habari hatimaye itatatuliwa.

« Nadhani tuko kwenye njia sahihi na mkutano huu. Uwepo wa waziri jimboni wa habari wa mkoa ulikuwa faraja na inaweza kuwa mwanzo wa suluhisho. Tunatumai kuwa mapambano ambayo tumeiongoza yamefanikiwa na nina imani kuwa tume hii itakuwa msaada kwa waandishi wa habari, « alisema Darius Kitoka.

vyombo vya habari vya SUD-KIVU vilikuwa vimemkataa mkuu wa shirika la mawasiliano likimtuhumu kwa nyumba za waandishi wa habari kupita.

Janvier BARHAHIGA

Commentez cette publication (Compte Facebook requis)

Janvier Barhahiga

Fondateur de BKINFOS.NET, Janvier est journaliste depuis plusieurs années. Informer est pour lui un moyen de participer au développement de son pays.

Dans le même sujet

Lire aussi x